Cherry Japanese Food
โทร 081-347-7745
  • th

สอนทำขนมวาฟเฟิลเบลเยี่ยมและวาฟเฟิลอเมริกัน


สอนทำขนมวาฟเฟิลเบลเยี่ยมและวาฟเฟิลอเมริกัน

รายละเอียดบริการ

ขนมวาฟเฟิลเบลเยี่ยมและวาฟเฟิลอเมริกัน

Belgium Waffle & American Waffle

 

--
 

สอนทำขนมวาฟเฟิลเบลเยี่ยมและวาฟเฟิลอเมริกัน

(Belgium Waffle & American Waffle)

สอนทำขนมวาฟเฟิลเบลเยี่ยมและแบบดั้งเดิมสอนตัวต่อตัว (คนเดียวก็เรียนได้)

เตรียมอุปกรณ์และวัตถุดิบให้พร้อมทุกอย่าง รับรองว่าเรียนจบแล้วสามารถเปิดร้านได้

ขนมวาฟเฟิลเบลเยี่ยม ราคา 1,990 บาท
ขนมวาฟเฟิลอเมริกัน ราคา 1,990 บาท

พิเศษเรียนทั้ง 2 อย่าง ราคาเพียง 2,500 บาท

-----------------------------------------------------

หัวข้อที่สอน

- ความรู้ทั่วไปและหลักการพื้นฐานในการทำขนม
- การเลือกวัตถุดิบและการเก็บรักษาวัตถุดิบให้ใช้ได้นาน และยังคงคุณภาพ
- สอนการเครื่องมือและอุปกรณ์สำหรับการทำวาฟเฟิล
- สอนวิธีทำการทำแป้งวาฟเฟิล
- สอนเทคนิคและขั้นตอนการอบขนมวาฟเฟิล มีกลิ่นหอม แป้่งกรอบนอก นุ่มใน
- สอนวิธีการแต่งหน้าให้สวยงามและน่ารับประทาน
- แหล่งอุปกรณ์และวัตถุดิบราคาถูกมีคุณภาพ

----------------------------------------------------

สถานที่เรียนมี กรุงเทพฯ ถนนรามคำแหง ซอย 150 สอนทุกวัน | พัทยา สอนเฉพาะวันเสาร์-อาทิตย์เท่านั้น

*** รับสอนนอกสถานที่ทั่วประเทศ ***

สนใจติดต่อ : เชอรี่ 081-347- 7745 ID Line 0813477745

เลขบัญชีไทยพานิช 086 238 7842 | กสิกรไทย 732 224 9914 (คุณสาธิตา พวงไม้)

(โอนเงินแล้วกรุณานำใบสลิปมาให้วันเรียนด้วยค่ะ)

----------------------------------------------------

** หมายเหตุ ** เมื่อโอนเงินมัดจำแล้วไม่สามารถคืนได้ แต่สามารถเปลี่ยนวันเรียน หรือเปลี่ยนวิชาเรียนตามราคาได้

 

ราคา:
0.00
ปรับปรุงล่าสุด:
20 มกราคม 2020
สอนทำขนมวาฟเฟิลเบลเยี่ยมและวาฟเฟิลอเมริกัน อาหารญี่ปุ่น อาหารญี่ปุ่นครบวงจร Cherry Japanese Food
สอบถาม
บริการที่เกี่ยวข้อง
สอนทำพิซซ่าญี่ปุ่นหรือโอโคโนมิยากิ

สอนทำพิซซ่าญี่ปุ่น ราคาพิเศษ 1,200 บาท จากปกติ 3,900 บาท เตรียมอุปกรณ์และวัตถุดิบให้ทุกอย่าง รับรองว่าเรียนจบแล้วสามารถเปิดร้านได้

สอบถาม
สอนทำซูชิ (sushi)

เรียนซูชิ 1 คน 899 บาท เรียน 2 คน เพียง 1,600 บาท (เตรียมอุปกรณ์และวัตถุดิบให้พร้อมทุกอย่าง รับรองว่าเรียนจบแล้วสามารถค้าขายได้)

สอบถาม
สอนทำอาหารญี่ปุ่นครบวงจร

แบบสอนตัวต่อตัว หลากหลายเมนู เช่นกุ้งเทมปุระ ซูชิ ข้าวหน้าต่างๆ โดรายากิ

สอบถาม
สอนทำขนมปลาไทยากิ (Taiyaki)

สอนทำขนมปลา ไทยากิ 2,900 บาท สอนตัวต่อตัว (คนเดียวก็เรียนได้) จากราคาปกติ 9,900 บาท เตรียมอุปกรณ์และวัตถุดิบให้พร้อมทุกอย่าง

สอบถาม
สอนทำข้าวหน้าเทมปุระ (Tendon)

ราคาพิเศษเมนูละ 1,200 บาท จากราคาปกติ 1,990 บาท เตรียมอุปกรณ์และวัตถุดิบให้พร้อมทุกอย่าง รับรองว่าเรียนจบแล้วสามารถค้าขายได้

สอบถาม
สอนทำขนมโตเกียว ขนมแพนเค้กและขนมโดรายากิ

สอนทำขนมโตเกียวและไส้ครีม ราคา 1,500 บาท ขนมแพนเค้กและขนมโดรายากิ ราคา 1,500 บาท พิเศษเรียนทั้ง 2 อย่าง เพียง 2,500 บาท

สอบถาม
สอนทำเครปญี่ปุ่น

สอนทำเครปญี่ปุ่น (Japanese Crepe) Promotion ราคาพิเศษ 1,900 บาท สอนตัวต่อตัว (คนเดียวก็เรียนได้) จากราคาปกติ 3,900 บาท

สอบถาม
สอนทำข้าวหน้าไก่สไตล์ญี่ปุ่น (Oyakodon)

สอนทำข้าวหน้าไก่สไตล์ญี่ปุ่น (Oyakodon) ราคาพิเศษเมนูละ 1,200 บาท จากราคาปกติ 1,990 บาท สอนตัวต่อตัว (คนเดียวก็เรียนได้)

สอบถาม